Skip to main content

TATIZO LA UPUNGUFU WA DAMU ( ANAEMIA ) KWA MAMA MJAMZITO.


Upungufu wa damu husababishwa
na nini?.


Upungufiu wa damu husababishwa na ukosefu wa madni chuma mwilini (Iron).


Mwili unaitaji madini chuma kwa wingi kwa ajili ya kutengeneza chembe hai nyekundu  za damu (red blood cell).


Unapokuwa mjamzito kiwngo cha madini chuma (Iron) yanayotakiwa mwilini huongezeka kutoka 18 milligram kwa siku mpaka 27 milligram kwa siku.


hii ni kutokana na mwili kuhitaji damu nying kwa ajili ya kufanya kazi mbalimbali zinazoongezeka mwilini kwa ajili ya kusapoti ukuaji wa mtoto.


Damu ni muhimu sana kwa mama
mjamzito.


Hivyo basi jitahid kula yakula vyenye kuongeza Damu.


Vyakula vinavyoongeza Damu
vimegawika katika makund mawili


Heme Iron.

hivi ni vyakula ambavyo mwili huweza kuichukua kirahis Iron yake navyo ni Nyama,Samaki,Kuku,Maini na Dagaa.


Pia kuna Non Heme.


hivi ni vyakula ambavyo vina Iron ya
kutosha ila mwil hauwezi kuichukua kirahis hivyo basi unapokula vyakula hivyo jitahid kula vyakula vyenye vitamin C kama Machungwa mapapai Nyanya na hoho ili usaidie kuchukuliwa kwake.


Mfano wa vyakula hivi ni Beetroot Mboga za majani zote hasa
matembele na spinach.Juice ya tembele na passion husaidia kuongeza damu kwa haraka hasa kwa wale ambao beetroot imewashinda,hii juice inaongeza damu kwa haraka sana


Njinsi ya kuandaa.


Osha matembele yako kwenye maji
ya vuguvugu kuondoa uchafu
ukimaliza yakate Kate weka kwa
blender na mbengu za passion
saga na maji,


ukimaliza chuja juice yako japo unaweza kunywa hivyo hivyo au ukaongezea sukari.


Unaweza changanya na ubuyu
mweupe pia badala ya passion
Ubuyu mweupe utatumia juice
yake Kunywa Mara mbili kwa siku kadri uezavyo ladha yake ni nzuri huwezi kushidwa tumia.


Vyakula vingine ni Mayai mayai
ya kienyeji Greenbeans.Maboga
Tambi Viazi vitamu.


Tende unaweza changanya na maziwa fresh Viazi mbatata au viazi ulaya Maharage viazi vitamu njegere ndegu Karanga almond Mbengu za maboga Kunde chemsha kunywa maji yake au supu yake.


Majani ya parachichi,chemsha
kunywa maji yake Unapokula vyakula vyenye Iron usinywe na chai kahawa au soya   huzuia (absorbtion)kuchukuliwa kwa madini chuma(Iron).


Pia unapokunywa vidonge vile vya
Damu ulivyopewa clinic baada ya
kumeza unatakiwa ule na Chungwa au Papai viweze kuchukuliwa mwilini kirahisi.


Dalili za kupungukiwa damu kwa
mama mjamzito.


Mama mjamzito unapohisi dalili
zifuatazo ni vizuri kupima wingi
wa damu,kwani kiasi cha damu
kinatakiwa kisiwe chini ya 11g/dL
mpaka mama unapoenda kujifungua

Kuchoka sana,japo kuchoka sana ni hali ya kawaida kwa mama mjamzito,hivyo unapoona unachoka sana ni vizuri kwenda kuangalia wingi wa damu.

kukosa pumzi (breathless).

Kizunguzungu,Maumivu makali ya kichwa.

Miguu kuishiwa nguvu.

Midomo kupauka.

kupata hamu ya kula udongo, ice
(mabarafu ) na vitu vyote
ambavyo sio vyakula.


Angalizo.

mama jitahidi kiwangu cha damu yako kiwe 11g/dL na kuendelea kipindi chote cha ujauzito kwani upungufu wa damu unaweza kusababishwa mtoto akazaliwa na uzito mdogo, kuzaliwa kabla ya muda.

Popular posts from this blog

MDUDU WA KIDOLE

Huu ni ugonjwa unaoathiri vidole vya miguu na mikono, sana sana unaathiri mikononi nadra sana mguuni.tatizo hili lisipotibiwa kwa mapema linaweza hata kufanya kidole kikakatika. Zifuatazo ni tiba za kutibu maradhi Haya :-  Njia ya kwanza Chukua mbaazi kidogo kisha ziroweke kwenye maji kwa mda mpaka zilainike, halafu utaziweka kwenye kinu na kuzitwanga mpaka zilainike, ukikosa kinu tumia kitu chochote cha kusagia ili tu ziwelaini sana. Halafu utachukua dawa hiyo na kupaka kwenye sehemu iliyoathirika na kufunga kwa kitambaa usiku mzima. Na ukiamka itakuwa imechuja uchafu wote na kufanya sehemu iliyoathirika kupona, ikiwa bado toa hiyo dawa na kufunga nyengine. Kwa uwezo was ALLAH dawa hii utapona na no mujarrab. Njia ya pili Tiba hii ni kwa mdudu anaeanza sasa kabla hajaiva na kuwa rangi ya njano. Chukua kitunguu thaum kisage kiwe laini na upake sehemu iliyoathirika kwa mda was masaa 12 kisha toa na kupaka nyengine mpaka utakapo pata nafuu. Mpemba herbal +254732917064...

UTOSI KUINGIA NDANI KWA MTOTO MCHANGA.

chukua manjano mbichi iponde iwe laini sana, kisha chukua pamba na uiweke ile dawa, kisha muekee mtoto mchanga aliena tatizo hilo utosini. In shaa allah utosi utarudi sawa. Utafanya hivyo kwa siku mara moja mpaka tatizo litakapokwisha.

HEDHI KUTOKA KIDOGO KIDOGO.

hii Mara nyingi inasababishwa na mambo kadhaa ikiwemo hormone imbalance, kutumia Dawa za family planning na matatizo mbali mbali yanayompata mwanamke ndani ya mwezi uliopita. Kwa ushauri mwanamke anatakikana spate vipimo ama amuone daktari kwa vipimo na ushauri zaidi. Kama itakuwa sio kwababu ya mimba basi mgonjwa anatakikana kutumia Dawa zifuatazo ilikufanya hedhi itoke kama kawaida. 1. Chukua mvuje na pilipili manga chemsha pomoja na anywe kikombe cha kahawa kutwa Mara tatu. 2. Chukua manemane ichemshe na mgonjwa anywe asubuhi kabla ya kula kitu kwa mda wa siku tatu. Kwa Dawa na ushauri wa magonjwa mengine wasiliana nami +254732917064.