Skip to main content

TATIZO LA NGUVU ZA KIUME.

Zifahamu Nutrients na madini muhimu kwa Nguvu za Kiume.

Siku hizi wanaume wengi
wamekumbwa na tatizo la ukosefu wa nguvu za kiume kwa maana ya
kutokuwa na uwezo wa kusimamisha uume wakati wa kufanya mapenzi,

kushindwa kuendelea kusimamisha
hadi mwisho wa tendo na kushindwa kurudia tendo hadi kuwaridhisha wenzi wao.

Kadhalika wengine wamekuwa na tatizo la mbegu zao za kiume kutokuwa na umbile bora
(sperm abnormalities) linaloziwezesha kusafiri kwa kasi ya kutosha katika uke wa mwanamke (sperm motility).

Aidha wengine shahawa zao zina
mbegu kidogo (low sperm count).

Mwanaume anapomwaga shahawa
wakati wa kufanya mapenzi shahawa hizo hupaswa kuwa na mbegu za kiume kiasi cha milioni 50 kwa kila milimita moja ya shahawa.

Endapo kiasi hicho kitapungua chini ya miioni 20 uwezo wa uzazi (fertility) wa mwanaume huwa na kasoro.

Matatizo yote hayo yanatokana na
wanaunaume wengi kutokula vyakula sahihi au ulaji wa vyakula hivyo kwa kiwango kidogo ikilinganishwa na mahitaji ya mwili (Recommended Daily intake).

Tunaweza kupima ukweli kwamba
matatizo hayo yapo kwa kiwango
kikubwa kwa wingi wa matangazo ya madaktari na waganga wa tiba za
asili au tiba mbadala yanayotolewa
kwenye magazeti na mabango katika vituo vya magari au daladala na njia mbalimbali katika maeneo ya mijini.

Swali la kujiuliza mababu zetu mbona hawakuwa na matatizo haya?

Mbona walioa wake wengi na walimudu kuwatimizia haja zao za kimapenzi na walizaa watoto wengi?

Nini kimesababisha jamii yetu imekumbwa na matatizo hayo?

Jibu la maswali hayo ni rahisi sana! Tumeondoka kwenye mfumo wa asili wa ulaji vyakula vya asili na tumeingia kwenye mfumo wa ulaji vyakula visivyo vya asili au vilivyoondolewa uasili wake.

Sasa tuangalie viinilishe (nutrients) na madini yanayohitajika katika mwili wa mwanaume ili mwanaume huyo awe lijali na mwenye nguvu za kiume za kutosha.

1.Antioxidant Nutrients.

Upungufu wa vitamin E,vitamin C na selenium huwa na athari kwenye uzalishaji na uogeleaji wa shahawa
(sperm motility).

Tafiti zimeweza kuonyesha kwamba vitamin E kiasi cha vipimo vya kimataifa
(International Units - IU)100-200 kwa siku huboresha afya ya shahawa za mwanume asiyeweza
kumzalisha mwanamke
(infertile man) na kumwongezea uwezekano wa kumtia mimba
mwanamke.

Kadhalika vitamin C huongeza wingi wa mbegu za kiume kwenye
shahawa (sperm count)na uwezo wa shahawa kuogelea ndani ya uke wa mwanamke (sperm motility).

Tafiti pia zimeonyesha kwamba
selenium husaidia uogeleaji
wa shahawa. Mahitaji (Recommended Dietary Allowances – RDA)ya vitamin C ni miligramu 90.
Mwanaume anayevuta sigara
anahitaji miligramu 125.

Vyakula vyenye vitamin C ni pamoja na matunda jamii ya machungwa (citrus fruits),cantaloupe, kiwi, maembe,strawberries, broccoli,
cauliflower, pilipili nyekundu
na juisi ya nyanya.

Vitamin E RDA ni 15 IU (natural source)na 22 (synthetic).

Vyakula muhimu ni pamoja na ngano,karanga na jamii zake,
mafuta ya mimea, mbegu
zisizokobolewa (whole grains).

Selenium RDA ni 15 micrograms.

Vyakula muhimu vyenye selenium ni pamoja na samaki, seafood,
kuku, organ meats, whole grains, karanga na jamii zake (nuts), vitunguu, uyoga,vitunguu swaumu.


2.Vitamin B12.

Upungufu wa vitamin B12
hupelekea lower sperm counts na impaired sperm motility.

Vyakula muhimu vyenye B12 ni pamoja na nyama, kuku, samaki,
maziwa na bidhaa zake,mayai, soya na maziwa ya mchele (rice milk).


3.Zinc.

Madini ya zinc ni muhimu sana kwa masuala ya uzazi na uzalishaji wa shahawa.

Wanaume wenye matatizo ya uzazi wana upungufu wa madini ya zinc.

Upungufu wa madini hayo pia hupelekea wanaume kuwa na kiasi
kidogo cha homoni za kiume
(low testosterone levels).

Wanaume wenye shida hiyo
wakipewa madini ya zinc huwa na ongezeko la mbegu za kiume (increased sperm counts) na uwezo wa kutia mimba.RDA ya zinc ni
miligramu 11 kwa siku (wanawake huitaji miligramu 8).

Vyakula muhimu ni pamoja na pweza na chaza,dark turkey meat, lentils,ricotta cheese, tofu, yogurt,
spinach, broccoli, green beans, na juisi ya nyanya.

Hakikisha kwamba pamoja na madini ya zinc pia unapata madini ya copper kiasi cha miligramu moja
kwa siku kwa kuwa madini hayo hufanya kazi kwa pamoja kwa kutegemeana.

4.L-carnitine.

Husaidia kuongeza sperm count.

Utafiti mmoja uliofanywa ulibainisha kwamba gramu 3 kwa siku za L-carnitine kila siku kwa
muda wa miezi mitatu uli-saidia kuongeza sperm count na sperm motility kwa wanaume 37 kati ya 47. L-carnitine hupatikana kwenye
nyama na maziwa.

Kwa tiba kamili ya matatizo haya usisite kuwasiliana nami kwa +25732917064

Popular posts from this blog

MDUDU WA KIDOLE

Huu ni ugonjwa unaoathiri vidole vya miguu na mikono, sana sana unaathiri mikononi nadra sana mguuni.tatizo hili lisipotibiwa kwa mapema linaweza hata kufanya kidole kikakatika. Zifuatazo ni tiba za kutibu maradhi Haya :-  Njia ya kwanza Chukua mbaazi kidogo kisha ziroweke kwenye maji kwa mda mpaka zilainike, halafu utaziweka kwenye kinu na kuzitwanga mpaka zilainike, ukikosa kinu tumia kitu chochote cha kusagia ili tu ziwelaini sana. Halafu utachukua dawa hiyo na kupaka kwenye sehemu iliyoathirika na kufunga kwa kitambaa usiku mzima. Na ukiamka itakuwa imechuja uchafu wote na kufanya sehemu iliyoathirika kupona, ikiwa bado toa hiyo dawa na kufunga nyengine. Kwa uwezo was ALLAH dawa hii utapona na no mujarrab. Njia ya pili Tiba hii ni kwa mdudu anaeanza sasa kabla hajaiva na kuwa rangi ya njano. Chukua kitunguu thaum kisage kiwe laini na upake sehemu iliyoathirika kwa mda was masaa 12 kisha toa na kupaka nyengine mpaka utakapo pata nafuu. Mpemba herbal +254732917064...

UTOSI KUINGIA NDANI KWA MTOTO MCHANGA.

chukua manjano mbichi iponde iwe laini sana, kisha chukua pamba na uiweke ile dawa, kisha muekee mtoto mchanga aliena tatizo hilo utosini. In shaa allah utosi utarudi sawa. Utafanya hivyo kwa siku mara moja mpaka tatizo litakapokwisha.

HEDHI KUTOKA KIDOGO KIDOGO.

hii Mara nyingi inasababishwa na mambo kadhaa ikiwemo hormone imbalance, kutumia Dawa za family planning na matatizo mbali mbali yanayompata mwanamke ndani ya mwezi uliopita. Kwa ushauri mwanamke anatakikana spate vipimo ama amuone daktari kwa vipimo na ushauri zaidi. Kama itakuwa sio kwababu ya mimba basi mgonjwa anatakikana kutumia Dawa zifuatazo ilikufanya hedhi itoke kama kawaida. 1. Chukua mvuje na pilipili manga chemsha pomoja na anywe kikombe cha kahawa kutwa Mara tatu. 2. Chukua manemane ichemshe na mgonjwa anywe asubuhi kabla ya kula kitu kwa mda wa siku tatu. Kwa Dawa na ushauri wa magonjwa mengine wasiliana nami +254732917064.